రాష్ట్ర అడ్మినిస్ట్రేషన్ డిపార్ట్మెంట్ ఉద్యోగ నోటిఫికేషన్,డ్రగ్ ఇన్స్పెక్టర్ డ్రగ్స్ కంట్రోల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ డిపార్ట్మెంట్ ఉద్యోగాలు

రాష్ట్ర అడ్మినిస్ట్రేషన్ డిపార్ట్మెంట్ ఉద్యోగ నోటిఫికేషన్,డ్రగ్ ఇన్స్పెక్టర్ డ్రగ్స్ కంట్రోల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ డిపార్ట్మెంట్ ఉద్యోగాలు

రాష్ట్రప్రభుత్వం మ‌రో నోటిఫికేష‌న్‌ను విడుద‌ల చేసింది. డ్ర‌గ్ కంట్రోల్ అడ్మినిస్ట్రేష‌న్ విభాగంలో ఖాళీగా ఉన్న 18 పోస్టుల భ‌ర్తీకి నోటిఫికేష‌న్ విడుద‌ల చేసిన‌ట్లు టీఎస్‌పీఎస్సీ ప్ర‌క‌టించింది. అర్హులైన అభ్య‌ర్థులు ఆన్‌లైన్ ద్వారా ద‌ర‌ఖాస్తు చేసుకోవ‌చ్చు. ఈ నెల 16 నుంచి జ‌న‌వ‌రి 5వ తేదీ వ‌ర‌కు ద‌ర‌ఖాస్తులు చేసుకునేందుకు అవ‌కాశం క‌ల్పించారు.

తెలంగాణలోని నిరుద్యోగులకు ప్రభుత్వం మరో తీపి కబురు వినిపించింది. ఈ మేరకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వ డ్రగ్స్ కంట్రోల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ విభాగంలో 18 డ్రగ్ ఇన్‌స్పెక్టర్ పోస్టుల భర్తీకి టీఎస్‌పీఎస్సీ డిసెంబర్ 8న నోటిఫికేషన్ (నెం.21/2022) విడుదల చేసింది. ఈ ఉద్యోగాల భర్తీకి సంబంధించి డిసెంబర్ 16 నుంచి ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తు ప్రక్రియ ప్రారంభంకానుంది. జనవరి 5 వరకు దరఖాస్తులు స్వీకరించనున్నారు.

పోస్టుల వివరాలు..

డ్రగ్ ఇన్‌స్పెక్టర్ పోస్టులు

ఖాళీల సంఖ్య: 18

అర్హత: బీఫార్మసీ/ఫార్మాస్యూటికల్ సైన్స్/ఫార్మా-డి (లేదా) గుర్తింపు పొందిన యూనివర్సిటి నుంచి మెడిసిన్ (క్లినికల్ ఫార్మకాలజి/మైక్రోబయాలజి) ఉత్తీర్ణత కలిగి ఉండాలి.

వయోపరిమితి:

01.07.2022 నాటికి 18-44 సంవత్సరాల మధ్య ఉండాలి. 01.07.2004 – 02.07.1978 మధ్య జన్మించి ఉండాలి. నిబంధనల ప్రకారం వయోపరిమితిలో సడలింపులు వర్తిస్తాయి. ;నిబంధనల ప్రకారం వయోపరిమితిలో సడలింపులు వర్తిస్తాయి. రాష్ట్రప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు 5 సంవత్సరాలు, ఎక్స్-సర్వీస్‌మెన్, ఎన్‌సీసీ అభ్యర్థులకు 3 సంవత్సరాలు, ఎస్సీ, ఎస్టీ, బీసీ, ఈడబ్ల్యూఎస్ అభ్యర్థులకు 5 సంవత్సరాలు, దివ్యాంగులకు 10 సంవత్సరాలు వయోసడలింపు వర్తిస్తుంది.

దరఖాస్తు విధానం:

ఆన్‌లైన్ ద్వారా.

ఎంపిక విధానం:

రాతపరీక్ష ద్వారా.

ఎంపిక విధానం:

రాత పరీక్ష ద్వారా.

జీతం:

రూ.51,320– రూ.1,27,310.

పరీక్షవిధానం:

మొత్తం 450 మార్కులకు రాతపరీక్ష నిర్వహిస్తారు. పరీక్షలో రెండు పేపర్లు ఉంటాయి. పేపర్-1 జనరల్ స్టడీస్ & జనరల్ ఎబిలిటీస్ 150 ప్రశ్నలు-150 మార్కులు (ఒక్కో ప్రశ్నకు ఒకమార్కు), పేపర్-2 అభ్యర్థికి సంబంధించిన సబ్జెక్టు నుంచి 150 ప్రశ్నలు 300 మార్కులు (ఒక్కో ప్రశ్నకు 2 మార్కులు) ఉంటాయి. పరీక్ష సమయం ఒక్కో పేపరుకు 150 నిమిషాల సమయం కేటాయించారు. పేపర్-1 ఇంగ్లిష్, తెలుగులో; పేపర్-2 ఇంగ్లిష్‌లో మాత్రమే ఉంటుంది.

You may also like...