విద్య శాఖలో 13000 వేల టీచింగ్ & నాన్ టీచింగ్ ఉద్యోగాలకు భారీ నోటిఫికేషన్ టీచర్, అసిస్టెంట్, లైబ్రేరియన్, స్టెనోగ్రాఫర్

విద్య శాఖలో 13000 వేల టీచింగ్ & నాన్ టీచింగ్ ఉద్యోగాలకు భారీ నోటిఫికేషన్ టీచర్, అసిస్టెంట్, లైబ్రేరియన్, స్టెనోగ్రాఫర్.. ఈ నోటిఫికేషన్ కు సంబంధించిన పూర్తి వివరాలు అప్లికేషన్ విధానం అర్హతలు క్రింద ఇవ్వబడిన నోటిఫికేషన్ ఆప్షన్లో ఉన్నవి.

◆ పోస్టులు :13404

దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న కేంద్రీయ విశ్వ విద్యాలయాల్లో (KVS) 13404 పోస్టుల భర్తీకి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. బోధన, బోధనేతర సిబ్బందిని నియమించేందుకు.. న్యూఢిల్లీలోని కేంద్రీయ విద్యాలయ సంగఠన్.. ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తులను ఆహ్వానిస్తోంది. అసిస్టెంట్ కమిషనర్, ప్రిన్సిపాల్, వైస్ ప్రిన్సిపాల్, పీజీటీ(PDT), టీజీటీ (TGT), లైబ్రేరియన్, ఇతర నాన్ టీచింగ్ పోస్టుల (Non teaching posts) భర్తీకి సంగఠన్ ప్రకటన విడుదల చేసింది. అదేవిధంగా ప్రత్యక్ష నియామకం ద్వారా 6414 ప్రాథిమిక ఉపాధ్యాయ పోస్టుల ఖాళీలను భర్తీ చేయనుంది. ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తు ప్రక్రియ డిసెంబర్ 5నుంచి ప్రారంభమవుతుంది. అభ్యర్థులు KVS అధికారి వెబ్‌సైట్ వెబ్‌సైట్ ద్వారా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. డిసెంబర్ 26లోపు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చని ప్రకటించింది.

◆పోస్టుల వివరాలు

◆ప్రైమరీ టీచర్లు – 6414

◆అసిస్టెంట్ కమిషనర్ – 52

◆ప్రిన్సిపాల్ – 239

◆వైస్ ప్రిన్సిపాల్ – 239

◆పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేట్ టీచర్ (PGT)- 1409

◆టీజీటీ (TGT) – 3176

◆లైబ్రేరియన్ – 355

◆మ్యూజిక్ (PRT) – 303

◆ఫైనాన్స్ ఆఫీసర్ – 6

◆సీనియర్ సెక్రటేరియట్ అసిస్టెంట్ (UDC) – 322

◆జూనియర్ సెక్రటేరియట్ అసిస్టెంట్ (LDC) – 702

◆అసిస్టెంట్ ఇంజినీర్ (సివిల్) – 2

◆అసిస్టెంట్ సెక్షన్ ఆఫీసర్ (ASO) – 156

◆హిందీ ట్రాన్స్‌లేటర్ – 11

◆స్టెనోగ్రాఫర్ గ్రేడ్(2) – 54

అర్హత ప్రమాణాలు..

పోస్టును బట్టి పదోతరగతి, ఇంటర్‌, డిగ్రీ, పీజీ, బీఈడీ, బీపీఈడీ, డిప్లొమా, పీజీ డిప్లొమా, సీఏ/ ఐసీడబ్ల్యూఏ ఉత్తీర్ణత సాధించి ఉండాలి. అంతేకాకుండా సెంట్రల్ టీచర్ ఎలిజిబిలిటీ టెస్ట్ (సీటెట్‌) పేపర్-2 క్వాలిఫై అయి ఉండాలి.

వయస్సు

PGT(పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేట్ టీచర్) పోస్టులకు దరఖాస్తు చేసుకోవాలంటే అభ్యర్థుల వయసు 40 ఏళ్లకు మించకూడదు. TGT(ట్రైన్డ్ గ్రాడ్యుయేట్ టీచర్), లైబ్రేరియన్‌ పోస్టులకు 35 సంవత్సరాలు, PRT పోస్టులకు 30 ఏళ్లు మించకూడదు.

You may also like...